Khuyen mai website mien phi
Web raovat, mua bán hiệu quả

Tư Vấn Bằng CĐ Dược sở hữu được mở quầy thuốc?

Thảo luận trong 'Tư Vấn Du Học - Tuyển Sinh' bắt đầu bởi nga2511, 25/5/19.

  1. nga2511

    nga2511 New Member

    Tham gia ngày:
    3/7/17
    Bài viết:
    16
    Đã được thích:
    0
    Bằng CĐ Dược sở hữu được mở quầy thuốc?
    Điều quan tâm của rất bạn teen tới Nghề Dược rằng: “Bằng cao đẳng Dược sở hữu được mở quầy thuốc?” nếu để mở 1 quầy dược liệu tân dược là gì?
    [​IMG]
    Nhà thuốc và quầy dược liệu không giống nhau như thế nào?
    Trước lúc trả lời câu hỏi “Bằng CĐ Dược mang được mở quầy thuốc”, bạn nên phân biệt được sự khác nhau giữa quầy dược liệu và nhà thuốc. Bởi ngày nay có tương đối nhiều người cho rằng quầy dược phẩm và nhà dược phẩm là 1. Tuy nhiên thực tế quyền hạn và chức năng của nhà dược liệu và quầy dược phẩm không giống nhau.
    Thông tin khác xét tuyển cao đẳng dược tphcm
    Cụ thể như sau:
    Theo quy định ở những Điểm d Khoản một Điều 33 Luật Dược 2016 thì quầy dược liệu tư nhân buộc phải đem địa điểm, khu vực bảo quản, trang thiết bị bảo quản, tài liệu chuyên môn khoa học và nhân sự đáp ứng thực hành thực tế tốt cơ sở bán lẻ thuốc; đối với quầy dược phẩm chuyên bán lẻ dược phẩm, dược liệu thuốc, dược phẩm cổ truyền thực hiện theo quy định ở các Điểm b Khoản 2 Điều 69 của Luật Dược 2016.
    Theo quy định ở những Khoản 2 Điều 33 và Khoản 1 Điều 18 Luật Dược 2016 thì người chịu trách nhiệm chuyên môn về dược của quầy dược phẩm bắt buộc sở hữu Một trong những văn bằng chuyên môn sau:
    · Bằng Hoàn thành đại theo ngành dược (sau đây gọi là Bằng dược sỹ)
    · Bằng ra trường cao đẳng Nghề dược
    · Bằng khi tốt nghiệp trung cấp Nghề dược;
    · mang 18 tháng thực hành chuyên môn tại cơ sở dược ham mê.

    Thông tin thêm Địa Chỉ Đào Tạo Cao Đẳng Dược TPHCM Uy Tín
     

Chia sẻ trang này